Tên Văn phòng đại diện Trung tâm trọng tài thương mại được viết như thế nào?

Ngày hỏi:12/05/2017

Cách viết tên Văn phòng đại diện Trung tâm trọng tài thương mại được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Cho tôi hỏi tên của văn phòng đại diện Trung tâm trọng tài thương mại được viết ra sao? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được phản hồi từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Xin chân thành cảm ơn!

Sử Chấn Cao Chính (chinhsu***@gmail.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Tên của Văn phòng đại diện Trung tâm trọng tài thương mại được quy định tại Khoản 4 Điều 6 Nghị định 63/2011/NĐ-CP hướng dẫn Luật Trọng tài Thương mại như sau:

     Tên của Văn phòng đại diện của Trung tâm trọng tài phải bao gồm cụm từ “Văn phòng đại diện” và tên của Trung tâm trọng tài.

    Trên đây là quy định về cách viết tên văn phòng đại diện Trung tâm trọng tài thương mại. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, bạn nên tham khảo thêm Nghị định 63/2011/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:





ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn