Thẩm quyền ra quyết định tạm đình chỉ, quyết định đình chỉ giải quyết vụ án hành chính

Ngày hỏi:21/07/2011
Đề nghị cho biết những ai có thẩm quyền ra quyết định đình chỉ giải quyết vụ án hành chính? Quyết định này có phải gửi đến đương sự hay không?

    Nội dung này được Văn phòng Luật sư Nam Hà Nội - HSLAWS tư vấn như sau:

    • Điều 122 Luật Tố tụng hành chính quy định thẩm phán được phân công giải quyết vụ án hành chính là người có thẩm quyền ra quyết định đình chỉ giải quyết vụ án hành chính đó. Toà án phải gửi quyết định đình chỉ giải quyết vụ án hành chính cho đương sự và Viện kiểm sát nhân dân cùng cấp trong thời hạn 05 ngày làm việc, kể từ ngày ra quyết định đó.


    Nguồn:

    VĂN PHÒNG LUẬT SƯ NAM HÀ NỘI
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn