Thời hiệu giải quyết tranh chấp bằng trọng tài thương mại

Ngày hỏi:18/11/2010
Nếu có tranh chấp trong kinh doanh thì tôi được phép khởi kiện giải quyết tranh chấp bằng trọng tài thương mại trong bao lâu?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Theo quy định Điều 33 Luật trọng tài thương mại 2010 thời hiệu khởi kiện giải quyết tranh chấp bằng trọng tài thương mại là:

      - Đối với vụ tranh chấp mà pháp luật có quy định thời hiệu khởi kiện thì thực hiện theo quy định của thời hiệu đó.

      - Đối với vụ tranh chấp mà pháp luật không quy định thời hiệu thì thời hiệu khởi

      Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/ Nguoiduatin.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn