Thông báo kết quả tố tụng hình sự trong lĩnh vực tương trợ tư pháp Việt - Lào

Ngày hỏi:09/11/2019

Xin chào, tôi có nội dung thắc mắc như sau: Liên quan đến lĩnh vực tương trợ tư pháp giữa hai nước Việt Lào thì việc thông báo kết quả tố tụng hình sự được thực hiện như thế nào? Mong có ý kiến phản hồi!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thông báo kết quả tố tụng hình sự trong lĩnh vực tương trợ tư pháp Việt - Lào được quy định tại Điều 73 Hiệp định tương trợ tư pháp về dân sự và hình sự giữa Việt Nam và Lào ban hành kèm theo Quyết định 58QĐ/1999/CTN, cụ thể như sau:

      Nước ký kết yêu cầu dẫn độ có trách nhiệm thông báo kết quả tố tụng hình sự hoặc nếu có bản án có hiệu lực pháp luật thì gửi bản sao bản án nói trên cho Nước ký kết được yêu cầu.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn