Thông báo và xác minh những tình tiết mới được phát hiện

Ngày hỏi:21/07/2011
Khi phát hiện tình tiết mới của vụ án, đương sự hoặc cá nhân, cơ quan, tổ chức khác có quyền gì để thực hiện việc kháng nghị theo thủ tục tái thẩm?

    Nội dung này được Văn phòng Luật sư Nam Hà Nội - HSLAWS tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 234 Luật Tố tụng hành chính, khi phát hiện tình tiết mới của vụ án, đương sự hoặc cá nhân, cơ quan, tổ chức khác có quyền đề nghị bằng văn bản với người có quyền kháng nghị quy định tại Điều 235 của Luật Tố tụng hành chính để xem xét kháng nghị theo thủ tục tái thẩm.

      Trường hợp phát hiện tình tiết mới của vụ án, Viện kiểm sát, Toà án phải thông báo bằng văn bản cho những người có quyền kháng nghị quy định tại Điều 235 của Luật Tố tụng hành chính.


    Nguồn:

    VĂN PHÒNG LUẬT SƯ NAM HÀ NỘI
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Tình tiết mới được phát hiện
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn