Thông tin về tổ chức, hoạt động trọng tài thương mại được công bố ở đâu? Ngày hỏi:13/05/2017

Thông tin về tổ chức, hoạt động trọng tài thương mại được công bố ở đâu? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Em là sinh viên năm cuối trường Đại học Luật TP.HCM. Hiện tại, em đang tìm hiểu về lĩnh vực trong tài thương mại để phục vụ cho việc định hướng nghề nghiệp khi ra trường. Anh chị cho em hỏi, thông tin về tổ chức, hoạt động trọng tài thương mại được công bố ở đâu? Văn bản nào quy định nội dung này? Rất mong nhận được tư vấn từ các anh chị. Em xin cảm ơn!

Lam Anh (0907*****)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Thông tin về tổ chức, hoạt động trọng tài thương mại được quy định tại Khoản 3 Điều 19 Nghị định 63/2011/NĐ-CP hướng dẫn Luật Trọng tài Thương mại. Cụ thể như sau:

    Bộ Tư pháp thực hiện công bố trên Cổng thông tin điện tử của Bộ Tư pháp về việc thành lập tổ chức trọng tài, thu hồi Giấy phép thành lập, Giấy đăng ký hoạt động, chấm dứt hoạt động và các thông tin cần thiết về tổ chức, hoạt động trọng tài thương mại.

    Như vậy, thông tin về tổ chức và hoạt động trọng tài thương mại được công bố trên Cổng thông tin điện tử của Bộ Tư pháp.

    Trên đây là phần tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về thông tin tổ chức, hoạt động trọng tài thương mại. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, bạn vui lòng tham khảo thêm Nghị định 63/2011/NĐ-CP.

    Trân trọng!

     

     


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn