Thủ tục khiếu nại quyết định áp dụng biện pháp xử lý hành chính của Tòa án

Ngày hỏi:12/01/2017

Thủ tục khiếu nại quyết định áp dụng biện pháp xử lý hành chính của Tòa án được quy định như thế nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Duy, đang sinh sống tại Bình Phước. Tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Ban biên tập cho tôi hỏi thủ tục khiếu nại quyết định áp dụng biện pháp xử lý hành chính của Tòa án được quy định thế nào? Vấn đề này được quy định ở đâu? Rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Xin cám ơn. (Minh Duy_097***)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Thủ tục khiếu nại quyết định áp dụng biện pháp xử lý hành chính của Tòa án được quy định cụ thể tại Khoản 1 Điều 32 Pháp lệnh 09/2014/UBTVQH13 về trình tự, thủ tục xem xét, quyết định áp dụng biện pháp xử lý hành chính tại Tòa án nhân dân, theo đó:

    Người khiếu nại phải gửi đơn đến Tòa án đã xem xét, quyết định áp dụng biện pháp xử lý hành chính, trong đó nêu rõ lý do và căn cứ khiếu nại.

    Trên đây là tư vấn về thủ tục khiếu nại quyết định áp dụng biện pháp xử lý hành chính của Tòa án. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo tại Pháp lệnh 09/2014/UBTVQH13 về trình tự, thủ tục xem xét, quyết định áp dụng biện pháp xử lý hành chính tại Tòa án nhân dân.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn