Toà kết án 3 người, 1 người kháng án.

Ngày hỏi:14/12/2010
Thưa Luật sư! Toà án xử sơ thẩm kết án tôi 3 năm tù vì tội làm giả giấy tờ cơ quan nhà nước, và 2 bị cáo khác trong cùng vụ án được hưởng 2 năm án treo. Xin Luật sư cho biết chỉ một mình tôi làm đơn kháng án, thì khi xử phúc thẩm 2 can phạm không kháng án có phải đến hầu Toà hay không? Xin trân trọng cảm ơn Luật sư !

    Nội dung này được Luật sư Cao Sỹ Nghị – Trưởng Văn phòng Luật sư Cao tư vấn như sau:

    • Chào bạn,

      Tùy thuộc quyết định của tòa án trên cơ sở có thấy cần thiết hay không (Điều 245 BLTTHS).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    Theo Dân Luật
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn