Trường hợp nào người chấp hành án thuộc Bộ Quốc phòng được xem xét, giải quyết thay đổi nơi làm việc?

Ngày hỏi:07/03/2020

Hiện đang công tác trong quân đội. Tôi có thắc mắc về việc người chấp hành án thuộc Bộ Quốc phòng có được xem xét, giải quyết thay đổi nơi làm việc hay không? Được quy định tại đâu và cụ thể như thế nào? Xin cảm ơn

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Điều 4 Thông tư 181/2019/TT-BQP quy định về trường hợp người chấp hành án thuộc Bộ Quốc phòng được xem xét, giải quyết thay đổi nơi làm việc, cụ thể như sau:

      Người chấp hành án được xem xét, giải quyết thay đổi nơi làm việc nếu thuộc một trong các trường hợp sau:

      - Đơn vị của người chấp hành án đang làm việc bị giải thể hoặc tổ chức lại.

      - Theo đề nghị của người chấp hành án và được sự đồng ý của đơn vị quân đội từ cấp sư đoàn trở lên nơi xin đến làm việc (nơi đến).

      - Thay đổi nơi làm việc theo quyết định của cấp có thẩm quyền.

      Ban biên tập phản hồi.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn