Việc thay đổi địa điểm đặt trụ sở Chi nhánh Trung tâm trọng tài thương mại được quy định như thế nào? Ngày hỏi:13/05/2017

Việc thay đổi địa điểm đặt trụ sở Chi nhánh Trung tâm trọng tài thương mại được quy định như thế nào? Tôi là Phương Ân, hiện đang công tác tại một Trung tâm trọng tài thương mại ở Hà Nội. Chi nhánh Trung tâm chúng tôi đang dự định chuyển trụ sở chi nhánh sang địa điểm mới. Tôi muốn biết pháp luật hiện hành quy định như thế nào về vấn đề này? Văn bản nào điều chỉnh nội dung trên? Xin chân thành cảm ơn! 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Việc thay đổi địa điểm đặt trụ sở Chi nhánh Trung tâm trọng tài thương mại được quy định tại Khoản 5 Điều 11 Nghị định 63/2011/NĐ-CP hướng dẫn Luật Trọng tài Thương mại. Cụ thể là: 

    Trường hợp thay đổi Trưởng Chi nhánh, địa điểm đặt trụ sở của Chi nhánh trong phạm vi tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương thì Chi nhánh phải gửi hồ sơ đề nghị thay đổi nội dung đăng ký cho Sở Tư pháp nơi đăng ký hoạt động của Chi nhánh trong thời hạn 07 ngày làm việc, kể từ ngày quyết định thay đổi. Hồ sơ đề nghị đăng ký nội dung thay đổi thực hiện theo quy định tại khoản 3 Điều này.

    Chi nhánh của Trung tâm trọng tài thay đổi địa điểm đặt trụ sở sang tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương khác gửi thông báo chuyển địa điểm trụ sở cho Sở Tư pháp nơi đã cấp Giấy đăng ký hoạt động và gửi hồ sơ đăng ký hoạt động cho Sở Tư pháp nơi đặt trụ sở mới. Hồ sơ đăng ký thực hiện theo quy định tại Điều 10 Nghị định này.

    Trên đây là phần tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về vấn đề thay đổi địa điểm đặt trụ sở Chi nhánh Trung tâm trọng tài thương mại. Để năm rõ hơn nội dung này, bạn vui lòng tìm hiểu thêm Nghị định 63/2011/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:





ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn