Việc thay đổi Trưởng Văn phòng đại diện Văn phòng đại diện của Tổ chức trọng tài nước ngoài được thực hiện như thế nào?

Ngày hỏi:15/05/2017

Việc thay đổi Trưởng Văn phòng đại diện Văn phòng đại diện của Tổ chức trọng tài nước ngoài tại Việt Nam được thực hiện như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Nhờ các bạn tư vấn giúp tôi, hiện nay, pháp luật quy định như thế nào về việc thay đổi Trưởng Văn phòng đại diện Văn phòng đại diện của Tổ chức trọng tài nước ngoài tại Việt Nam? Nội dung này được điều chỉnh bởi văn bản nào? Tôi xin cảm ơn! Chúc các bạn sức khỏe và thành công! Hoàng Phi (phinguyen***@yahoo.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Việc thay đổi Trưởng Văn phòng đại diện Văn phòng đại diện của Tổ chức trọng tài nước ngoài tại Việt Nam được quy định tại Khoản 4 Điều 23 Nghị định 63/2011/NĐ-CP hướng dẫn Luật Trọng tài Thương mại. Cụ thể là:

      Văn phòng đại diện của Tổ chức trọng tài nước ngoài tại Việt Nam thay đổi Trưởng Văn phòng đại diện, địa điểm đặt trụ sở trong phạm vi tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương thì trong thời hạn 07 ngày làm việc kể từ ngày quyết định thay đổi phải thông báo bằng văn bản cho Bộ Tư pháp và Sở Tư pháp nơi Văn phòng đại diện đặt trụ sở.

      Trong trường hợp thay đổi địa điểm trụ sở sang tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương khác, Văn phòng đại diện gửi thông báo chuyển địa điểm trụ sở cho Sở Tư pháp nơi đặt trụ sở cũ và Sở Tư pháp nơi đặt trụ sở mới. Hồ sơ thông báo gửi Sở Tư pháp nơi đặt trụ sở mới gồm 01 bộ giấy tờ sau đây:

      a) Thông báo về việc thay đổi địa điểm Văn phòng đại diện;

      b) Bản sao có chứng thực Giấy phép thành lập Văn phòng đại diện; trong trường hợp nộp bản sao thì phải kèm theo bản chính để đối chiếu.

      Trên đây là quy định về việc thay đổi Trưởng Văn phòng đại diện Văn phòng đại diện của Tổ chức trọng tài nước ngoài tại Việt Nam .Để hiểu rõ hơn nội dung này, bạn vui lòng tham khảo thêm nghị định 63/2011/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn