Xác nhận tống đạt tài liệu trong quan hệ tư pháp giữa Việt Nam và Lào

Ngày hỏi:31/10/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi: Theo quy định của Hiệp định tương trợ tư pháp về dân sự và hình sự giữa Việt Nam và Lào thì việc xác nhận tống đạt tài liệu được thực hiện thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Xác nhận tống đạt tài liệu trong quan hệ tư pháp giữa Việt Nam và Lào được quy định tại Điều 10 Hiệp định tương trợ tư pháp về dân sự và hình sự giữa Việt Nam và Lào ban hành kèm theo Quyết định 58QĐ/1999/CTN, cụ thể như sau:

      1. Việc xác nhận đã tống đạt tài liệu được thực hiện theo quy định của pháp luật Nước ký kết được yêu cầu.

      2. Giấy xác nhận tống đạt tài liệu phải ghi rõ tên cơ quan, địa chỉ, thời gian tống đạt, đồng thời họ tên của người nhận tài liệu đó.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT