Ai có trách nhiệm tổ chức thu phí và lệ phí trong lĩnh vực an toàn thông tin mạng?

Ngày hỏi:29/08/2018

Ban biên tập hãy giúp tôi trả lời câu hỏi sau: Ai có trách nhiệm tổ chức thu phí và lệ phí trong lĩnh vực an toàn thông tin mạng? Có văn bản nào nói đến vấn đề này hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ theo Điều 3 Thông tư 269/2016/TT-BTC quy định chế độ thu, nộp, quản lý và sử dụng phí và lệ phí thuộc lĩnh vực an toàn thông tin do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành thì trách nhiệm tổ chức thu phí và lệ phí trong lĩnh vực an toàn thông tin mạng được quy định như sau:

      Cục An toàn thông tin (trực thuộc Bộ Thông tin và Truyền thông) là tổ chức thu phí và lệ phí theo quy định tại Thông tư 269/2016/TT-BTC.

      Trên đây là nội dung trả lời về trách nhiệm tổ chức thu phí và lệ phí trong lĩnh vực an toàn thông tin mạng. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Thông tư 269/2016/TT-BTC.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn