Ai nộp phí đăng ký quyền tác giả?

Ngày hỏi:30/08/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi, đối với phí đăng ký quyền tác giả, tác giả, chủ sở hữu phải nộp đúng không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 2 Thông tư 211/2016/TT-BTC quy định người nộp phí đăng ký quyền tác giả, cụ thể như sau: Tổ chức, cá nhân khi nộp hồ sơ đề nghị cấp giấy chứng nhận đăng ký quyền tác giả và giấy chứng nhận đăng ký quyền liên quan đến tác giả phải nộp phí theo quy định tại Thông tư này.

      Như vậy, người nộp hồ sơ đề nghị cấp giấy chứng nhận đăng ký quyền tác giả phải nộp tiền phí đăng ký quyền tác giả. Và người nộp hồ sơ đề nghị cấp giấy chứng nhận đăng ký quyền tác giả có thể là tác giả, chủ sở hữu hoặc người được ủy quyền...

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT