Ca nô của lãnh sự quán Trung Quốc sẽ được miễn lệ phí trước bạ

Ngày hỏi:13/11/2020

Cho hỏi tài sản là ca nô của lãnh sự quán Đức đặt tại Đà Nẵng sẽ được miễn lệ phí trước bạ phải không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2a Điều 9 Nghị định 140/2016/NĐ-CP quy định về tài sản miễn lệ phí trước bạ như sau:

      - Tài sản (trừ nhà, đất) của tổ chức, cá nhân nước ngoài sau đây:

      + Cơ quan Đại diện ngoại giao, cơ quan Lãnh sự, cơ quan Đại diện của tổ chức quốc tế thuộc hệ thống Liên hợp quốc.

      Như vậy, có thể thấy tài sản trên của cơ quan lãnh sự sẽ được miễn thu lệ phí trước bạ theo quy định pháp luật.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn