Căn cứ tính lệ phí trước bạ được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:01/01/2017

Căn cứ tính lệ phí trước bạ được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi tên là Nguyễn Nhật Huy. Vừa rồi, tôi có đăng ký quyền sở hữu đối với xe mô tô mới mua và có đóng lệ phí trước bạ. Tôi rất thắc mắc căn cứ tính lệ phí trước bạ là gì? Rất mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn. Địa chỉ email của tôi là huy***@gmail.com.

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Căn cứ tính lệ phí trước bạ đã được quy định cụ thể tại Điều 5 Nghị định 140/2016/NĐ-CP về lệ phí trước bạ.

    Theo đó, căn cứ tính lệ phí trước bạ được quy định như sau:
    Căn cứ tính lệ phí trước bạ là giá tính lệ phí trước bạ và mức thu lệ phí trước bạ theo tỷ lệ (%).

    Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về căn cứ tính lệ phí trước bạ. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Nghị định 140/2016/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn