Chi phí mua đồ dùng phục vụ cán bộ nhân viên có được trừ khi tính thuế TNDN?

Ngày hỏi:13/05/2016

Chi phí mua đồ dùng phục vụ cán bộ nhân viên có được trừ khi tính thuế TNDN?

    Nội dung này được Tổng cục Thuế tư vấn như sau:

    • Căn cứ hướng dẫn
      + Điều 4 Thông tư số 96/2015/TT-BTC ngày 22/6/2015.
      + Điều 1 Chương I Thông tư số 151/2014/TT-BTC ngày 10/10/2014.

      Trường hợp Công ty có phát sinh các khoản chi mua đồ dùng nhằm mục đích phục vụ cán bộ nhân viên trong Công ty như: giường, chăn ga gối đệm, tủ lạnh, bình tắm nóng lạnh,… thì được tính vào chi phí được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế TNDN đối với khoản chi có tính chất phúc lợi chi trực tiếp cho người lao động nếu có đầy đủ hóa đơn, chứng từ và tổng số chi không quá 01 tháng lương bình quân thực tế thực hiện trong năm tính thuế theo quy định.


    Nguồn:

    Webketoan
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn