Có miễn lệ phí trước bạ đối với nhà ăn của cơ sở sản xuất không?

Ngày hỏi:03/08/2020

Cơ sở sản xuất của công ty tôi muốn xây thêm một nhà ăn cho nhân viên. Tôi muốn hỏi nhà ăn của cơ sở sản xuất có được miễn lệ phí trước bạ không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điểm e Khoản 3 Điều 1 Nghị định 20/2019/NĐ-CP sửa đổi bổ sung Khoản 25 Điều 9 Nghị định 140/2016/NĐ/CP quy định miễn lệ phí trước bạ trong trường hợp sau:

      Nhà xưởng của cơ sở sản xuất; nhà kho, nhà ăn, nhà để xe của cơ sở sản xuất, kinh doanh. Nhà xưởng theo quy định tại khoản này được xác định theo pháp luật về phân cấp công trình xây dựng.

      Như vậy, căn cứ quy định trên thì nhà ăn của cơ sở được miễn lệ phí trước bạ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn