Cơ quan nào thu lệ phí cấp chứng chỉ hành nghề quản tài viên?

Ngày hỏi:24/10/2018

Ban tư vấn cho tôi hỏi cơ quan nào thu lệ phí cấp chứng chỉ hành nghề quản tài viên? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban tư vấn. Chân thành cảm ơn Ban tư vấn rất nhiều!

Thiện Nhân - Tiền Giang

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cơ quan nào thu lệ phí cấp chứng chỉ hành nghề quản tài viên?
      (ảnh minh họa)
    • Cơ quan thu lệ phí cấp chứng chỉ hành nghề quản tài viên được quy định tại Khoản 1 Điều 3 Thông tư 224/2016/TT-BTC quy định mức thu, chế độ thu, nộp, quản lý và sử dụng phí thẩm định tiêu chuẩn, điều kiện hành nghề, hoạt động quản lý, thanh lý tài sản; lệ phí cấp chứng chỉ hành nghề quản tài viên do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành, theo đó:

      Cơ quan thu lệ phí cấp chứng chỉ hành nghề quản tài viên là Cục Bổ trợ tư pháp (Bộ Tư pháp).

      Trên đây là tư vấn về cơ quan thu lệ phí cấp chứng chỉ hành nghề quản tài viên. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 224/2016/TT-BTC. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn