Đăng ký tạm ngừng kinh doanh có mất phí không?

Ngày hỏi:22/09/2021

Cho hỏi doanh nghiệp khi đăng ký tạm ngừng kinh doanh có mất phí hay không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Đăng ký tạm ngừng kinh doanh có mất phí không?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Khoản 2 Điều 5 Thông tư 47/2019/TT-BTC có quy định các đối tượng được miễn phí, lệ phí, trong đó có:

      Đăng ký giải thể doanh nghiệp, tạm ngừng kinh doanh; chấm dứt hoạt động chi nhánh, văn phòng đại diện, địa điểm kinh doanh được miễn lệ phí đăng ký doanh nghiệp.

      Như vậy, khi doanh nghiệp đăng ký tạm ngừng kinh doanh thì không bị mất phí.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn