Dịch vụ nào phải đóng thuế tiêu thụ đặc biệt

Ngày hỏi:18/11/2010
Dịch vụ nào phải đóng thuế tiêu thụ đặc biệt?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Dịch vụ chịu thuế tiêu thụ đặc biệt bao gồm:

      a) Kinh doanh vũ trường;

      b) Kinh doanh mát-xa (massage), ka-ra-ô-kê (karaoke);

      c) Kinh doanh ca-si-nô (casino); trò chơi điện tử có thưởng bao gồm trò chơi bằng máy giắc-pót (jackpot), máy sờ-lot (slot) và các loại máy tương tự;

      d) Kinh doanh đặt cược;

      đ) Kinh doanh gôn (golf) bao gồm bán thẻ hội viên, vé chơi gôn;

      e) Kinh doanh xổ số.

      (Điều 2, luật thuế tiêu thụ đặc biệt 2008)

      Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/ Nguoiduatin.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn