Điều chỉnh tờ khai thuế GTGT hàng tháng

Ngày hỏi:17/04/2013

Điều chỉnh tờ khai thuế GTGT hàng tháng thì có cần phải ghi nội dung điều chỉnh hay là làm tờ khai mới nộp kèm tờ khai điều chỉnh? Bà Bùi Thúy Hà Công ty TNHH Anh Khải Danh

    Nội dung này được Cục thuế tỉnh Đắk Nông tư vấn như sau:

    • Căn cứ khoản 2,3 Điều 16 Nghị định số 51/2010/NĐ-CP quy định nếu việc điều chỉnh tờ khai thực hiện trước ngày 20 hàng tháng thì chỉ nộp tờ khai mới; sau ngày 20 hàng tháng muốn điều chỉnh phải lập tờ khai điều chỉnh.


    Nguồn:

    Trang thông tin Cục thuế Đắc Nông
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn