Hàng đã tạm nộp thuế xuất khẩu nhưng không xuất khẩu có được hoàn thuế không?

Ngày hỏi:01/03/2014
Xin hỏi, công ty tôi vừa rồi định xuất khẩu lô hàng chăn ga gối đệm ra Nga nhưng do có chút lỗi nên chúng tôi không xuất khẩu nữa nhưng đã nộp thuế. Vậy trường hợp này tiền nộp thuế rồi của tôi sẽ xử lý như thế nào?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 2 Điều 14 Nghị định 87/2010/NĐ-CP Quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Thuế xuất khẩu, Thuế nhập khẩu thì "Hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu đã nộp thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu nhưng không xuất khẩu, nhập khẩu."

      Như vậy công ty anh/chị sẽ được hoàn lại thuế theo trường hợp này và phải tiến hành đúng theo thủ tục


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn