Hỏi về nộp nhầm tờ khai thuế

Ngày hỏi:18/03/2015
Công ty tôi kê khai nộp thuế theo quy, do nhầm lẫn nên kế toán đã kê khai nộp theo tháng ( bao gồm tờ khai GTGT tháng 10,11,12/2014). Đến nay chi cục thuế có gửi công văn không chấp nhận tờ khai tháng 10. Xin cho hỏi công ty tôi phải nộp lại theo quý thì đến thời điểm bây giờ nộp có bị xử phạt hay không ?

    Nội dung này được Cục Thuế tỉnh Bình Phước tư vấn như sau:

    • Căn cứ khoản 3, khoản 4, Điều 5 Thông tư số 156/2013/TT-BTC ngày 06/11/2013 của Bộ Tài chính, quy định.

      “Điều 5. Văn bản giao dịch với cơ quan thuế

      3. Văn bản giao dịch với cơ quan thuế được thực hiện thông qua giao dịch điện tử thì phải tuân thủ đúng các quy định của pháp luật về giao dịch điện tử.

      4. Ngôn ngữ được sử dụng trong hồ sơ thuế là tiếng Việt....”.

      Căn cứ quy định trên. Ngôn ngữ trong câu hỏi của bạn không phải là tiếng Việt, vì vậy. Cục Thuế không rõ nội dung để trả lời cho bạn.

      Chào bạn !


    Nguồn:

    Cục Thuế Bình Phước
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn