Kê khai, nộp phí, lệ phí theo quy định cũ

Theo dõi sự thay đổi của Kê khai, nộp phí, lệ phí
Ngày hỏi:25/12/2018

Tôi gặp vấn đề khó khăn trong việc liên kết các văn bản cũ. Vì vậy Ban biên tập cho tôi hỏi trước khi luật phí, lệ phí hiện nay có hiệu lực thì việc kê khai, nộp phí, lệ phí được thực hiện như thế nào? Xin cảm ơn 

Ngọc Châu Bảo (078***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 14 và Điều 24 Pháp lệnh phí và lệ phí năm 2001 như sau:

      Điều 14

      1- Phí, lệ phí thu tại Việt Nam bằng đồng Việt Nam, trừ trường hợp pháp luật quy định được thu phí, lệ phí bằng ngoại tệ.

      2- Phí, lệ phí thu ở nước ngoài được thu bằng tiền của nước sở tại hoặc bằng ngoại tệ tự do chuyển đổi.

      Điều 24

      Phí, lệ phí thuộc ngân sách nhà nước không phải chịu thuế.

      Trên đây là nội dung quy định về việc kê khai, nộp phí, lệ phí. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, bạn nên tham khảo thêm tại Pháp lệnh phí và lệ phí năm 2001.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Phí và lệ phí
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn