Kê khai, thu nộp phí tham quan Bảo tàng Văn hóa các dân tộc Việt Nam

Ngày hỏi:14/12/2017

Kê khai, thu nộp phí tham quan Bảo tàng Văn hóa các dân tộc Việt Nam được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập, tôi là Kim Long hiện đang sống và làm việc tại Đồng Nai. Tôi đang tìm hiểu về chi phí tham quan Bảo tàng Văn hóa các dân tộc Việt Nam. Tôi có thắc mắc về vấn đề này mong được Ban biên tập giải đáp giúp. Thắc mắc của tôi cụ thể như sau: Kê khai, thu nộp phí tham quan Bảo tàng Văn hóa các dân tộc Việt Nam được quy định như thế nào? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe Ban biên tập. 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Kê khai, thu nộp phí tham quan Bảo tàng Văn hóa các dân tộc Việt Nam được quy định tại Điều 6 Thông tư 161/2016/TT-BTC quy định mức thu, chế độ thu, nộp, quản lý và sử dụng phí thăm quan Bảo tàng Văn hóa các dân tộc Việt Nam do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành, theo đó:

      1. Chậm nhất là ngày 05 hàng tháng, tổ chức thu phí phải gửi số tiền phí đã thu của tháng trước vào tài khoản phí chờ nộp ngân sách mở tại Kho bạc nhà nước.

      2. Tổ chức thu phí thực hiện kê khai, nộp phí thu được theo hướng dẫn tại khoản 3 Điều 19 và khoản 2 Điều 26 của Thông tư số 156/2013/TT-BTC ngày 06 tháng 11 năm 2013 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn thi hành một số điều của Luật quản lý thuế; Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật quản lý thuế và Nghị định số 83/2013/NĐ-CP ngày 22 tháng 7 năm 2013 của Chính phủ.

      Trên đây là tư vấn về kê khai, thu nộp phí tham quan Bảo tàng Văn hóa các dân tộc Việt Nam. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 161/2016/TT-BTC. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chào thân ái và chúc sức khỏe!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn