Không khai báo việc mất hóa đơn

Ngày hỏi:18/11/2010
Do sơ suất tôi làm mất hóa đơn mua của cơ quan thuế mà không khai báo việc bị mất hóa đơn thì có bị xử phạt không?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • heo quy định tại khoản 3 Điều 31 Nghị định 51/2010/NĐ-CP quy định về hóa đơn bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ thì khi bị mất hóa đơn mua của cơ quan thuế nếu không khai báo sẽ bị phạt tiền từ 6.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng.


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn