Kinh doanh du lịch và khách sạn chịu thuế ttđb nhưng phần phụ phí có phải chịu thuế

Ngày hỏi:21/04/2009
Kinh doanh du lịch và khách sạn hoạt động massage chịu thuế tiêu thụ đặc biệt nhưng phần phụ phí cho người phục vụ có phải chịu thuế tiêu thụ đặc biệt ?

    Nội dung này được Văn phòng Luật sư Nam Hà Nội - HSLAWS tư vấn như sau:

    • Tại Điều 6 chương II Luật thuế tiêu thụ đặc biệt số 27/2008/QH12 ngày 14/11/2008 quy định: “Giá tính thuế tiêu thụ đặc biệt đối với hàng hoá ,dịch vụ quy định tại Điều này bao gồm cả khoản thu thêm, được thu (nếu có) mà cơ sở kinh doanh được hưởng”. Như vậy, trường hợp cơ sở kinh doanh hoạt động massage có thu thêm phụ phí cho người phục vụ tính ngoài giá cung ứng dịch vụ thì phụ phí này cũng phải chịu thuế tiêu thụ đặc biệt với mức thuế suất bằng mức thuế suất thuế tiêu thụ đặc biệt của hoạt động massage.


    Nguồn:

    VĂN PHÒNG LUẬT SƯ NAM HÀ NỘI
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chịu thuế
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn