Kinh phí bảo đảm an ninh hàng không được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:06/09/2019

Kinh phí bảo đảm an ninh hàng không được quy định như thế nào? Quy định tại văn bản nào? Rất mong sớm nhận phản hồi ạ. 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Kinh phí bảo đảm an ninh hàng không được quy định như thế nào?
      (ảnh minh họa)
    • Kinh phí bảo đảm an ninh hàng không được quy định tại Điều 120 Thông tư 13/2019/TT-BGTVT cụ thể như sau:

      - Cục Hàng không Việt Nam căn cứ nhiệm vụ được giao hàng năm xây dựng dự toán kinh phí từ nguồn ngân sách nhà nước và các nguồn kinh phí hợp pháp khác, trình Bộ Giao thông vận tải và triển khai thực hiện sau khi được phê duyệt.

      - Các doanh nghiệp tự bảo đảm toàn bộ kinh phí cho công tác bảo đảm an ninh hàng không thuộc trách nhiệm của mình được quy định trong Thông tư này và các quy định khác của pháp luật.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn