Làm hư hỏng hoặc làm mất tác dụng của hệ thống thoát nước công trình đường bộ bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:17/02/2020

Cho mình hỏi việc làm hư hỏng hoặc làm mất tác dụng của hệ thống thoát nước công trình đường bộ bị phạt bao nhiêu?

Cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Theo quy định tại Khoản 4b Điều 15 Nghị định 100/2019/NĐ-CP thì nội dung này được quy định như sau:

    Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với cá nhân, từ 6.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với tổ chức thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

    Làm hư hỏng hoặc làm mất tác dụng của hệ thống thoát nước công trình đường bộ, trừ các hành vi vi phạm quy định tại khoản 5 Điều này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

Có thể bạn quan tâm:




CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
Vi phạm giao thông
Xử phạt vi phạm giao thông
Nghị định 100
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn