Lệ phí cấp biển số xe của tỉnh Khánh Hóa?

Ngày hỏi:14/08/2020

Xin hỏi mình ở huyện Diên Khánh, tỉnh Khánh Hòa là khu vực mấy hả bạn? Mình đang đọc quy định về lệ phí đăng ký, cấp biển số xe theo Thông tư 229/2016/TT-BTC mà không biết là khu vực mấy?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 5 Điều 4 Thông tư 229/2016/TT-BTC quy định về khu vực để tính lệ phí đăng ký, cấp biển phương tiện giao thông đường bộ như sau:

      - Khu vực I gồm thành phố Hà Nội và thành phố Hồ Chí Minh;

      - Khu vực II gồm các thành phố trực thuộc Trung ương (trừ thành phố Hà Nội và thành phố Hồ Chí Minh), các thành phố trực thuộc tỉnh và các thị xã;

      - Khu vực III gồm các khu vực khác ngoài khu vực I và khu vực II nêu trên.

      Như vậy, huyện Diên Khánh tỉnh Khánh Hòa là khu vực III để xác định lệ phí đăng ký, cấp biển phương tiện giao thông đường bộ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn