Mua xe DUCATI 1098 trả góp lệ phí trước bạ có tăng không?

Ngày hỏi:05/09/2019

Tôi dự định mua trả góp một chiếc DUCATI 1098 phiên bản 2017 tại mô tô DUCATI Việt Nam tôi muốn hỏi khi mua trả góp như vậy thì lệ phí có tăng thêm không? Vì giá xe không trả góp đã tầm gần 850.000.000 đồng rồi?

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mua xe DUCATI 1098 trả góp lệ phí trước bạ có tăng không?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 3 Điều 1 Nghị định 20/2019/NĐ-CP quy định:

      - Giá tính lệ phí trước bạ đối với tài sản mua theo phương thức trả góp là giá trả một lần (không bao gồm lãi trả góp) và bao gồm cả thuế nhập khẩu (nếu có), thuế tiêu thụ đặc biệt (nếu có), thuế giá trị gia tăng (nếu có).

      Như vậy trong trường hợp này việc bạn mua xe trả góp có tăng thêm lãi suất bao nhiêu thì giá tính lệ phí trước bạ cũng chỉ là giá trả một lần (không bao gồm lãi trả góp) và bao gồm cả thuế nhập khẩu (nếu có), thuế tiêu thụ đặc biệt (nếu có), thuế giá trị gia tăng (nếu có) khi bạn mua xe mà thôi.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn