Mức phạt khi không thông báo phát hành hóa đơn

Ngày hỏi:18/11/2010
Tôi đã bán hàng hoá và lập hoá đơn giao cho khách hàng nhưng lại chưa lập thông báo phát hành hóa đơn thì bị xử phạt như thế nào theo quy định của pháp luật hiện hành?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Khoản 2, Điều 32 Nghị định 51/2010/NĐ-CP quy định về hoá đơn bán hàng, cung ứng dịch vụ, theo đó, phạt tiền từ 4.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với hành vi không lập tờ thông báo phát hành hóa đơn sau khi hóa đơn đã được sử dụng.


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn