Mức thu lệ phí cấp giấy phép quy hoạch là bao nhiêu?

Ngày hỏi:21/11/2016

Mức thu lệ phí cấp giấy phép quy hoạch là bao nhiêu? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi đang có nhu cầu xin cấp giấy phép quy hoạch. Ban biên tập tư vấn giúp tôi mức thu lệ phí cấp giấy phép quy hoạch là bao nhiêu? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! Thùy Trang (trang****@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức thu lệ phí cấp giấy phép quy hoạch được quy định tại Điều 4 Thông tư 171/2016/TT-BTC quy định mức thu, chế độ thu, nộp lệ phí cấp giấy phép quy hoạch như sau:

      – Mức thu lệ phí cấp giấy phép quy hoạch: 2.000.000đ (Hai triệu đồng)/01 giấy phép.

      – Lệ phí cấp giấy phép quy hoạch thu bằng Đồng Việt Nam (VNĐ).

      Trên đây là quy định về Mức thu lệ phí cấp giấy phép quy hoạch. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo thêm tạiThông tư 171/2016/TT-BTC.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn