Mức thu lệ phí cấp giấy phép sử dụng tần số vô tuyến điện được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:16/07/2018

Mức thu lệ phí cấp giấy phép sử dụng tần số vô tuyến điện đƯợc quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập, tôi tên là Văn Châu. Tôi đang có thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Cụ thể, Ban biên tập cho tôi hỏi: Mức thu lệ phí cấp giấy phép sử dụng tần số vô tuyến điện được quy định ra sao? Văn bản pháp luật nào quy định về vấn đề này? Hi vọng sớm nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức thu lệ phí cấp giấy phép sử dụng tần số vô tuyến điện đuợc quy định tại Khoản 1 và Khoản 2 Điều 4 Thông tư 265/2016/TT-BTC quy định mức thu, chế độ thu, nộp, quản lý và sử dụng lệ phí cấp giấy phép sử dụng tần số vô tuyến điện và phí sử dụng tần số vô tuyến điện do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành với nội dung như sau:

      - Ban hành kèm theo Thông tư 265/2016/TT-BTC Biểu mức thu lệ phí cấp giấy phép sử dụng tần số vô tuyến điện.

      - Lệ phí gia hạn giấy phép được tính bằng 20% mức lệ phí cấp giấy phép.

      - Lệ phí sửa đổi, bổ sung nội dung giấy phép: không phải ấn định lại tần số, bằng 20% mức lệ phí cấp giấy phép; phải ấn định lại tần số, bằng lệ phí cấp giấy phép.

      Trên đây là nội dung trả lời về mức thu lệ phí cấp giấy phép sử dụng tần số vô tuyến điện. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Thông tư 265/2016/TT-BTC.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn