Mức thu phí cấp và hướng dẫn sử dụng mã số mã vạch

Ngày hỏi:19/09/2018

Tôi hiện đang tìm hiểu về việc sử dụng mã số mã vạch. Liên quan tới vấn đề này tôi có thắc mắc mong được Ban tư vấn hãy giải đáp giúp. Cho tôi hỏi mức thu phí cấp và hướng dẫn sử dụng mã số mã vạch là bao nhiêu? Nhờ Ban tư vấn hãy giải đáp giúp tôi vấn đề trên trong thời gian sớm nhất. Chân thành cảm ơn!

Minh Thư - Đồng Nai

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức thu phí cấp và hướng dẫn sử dụng mã số mã vạch
      (ảnh minh họa)
    • Mức thu phí cấp và hướng dẫn sử dụng mã số mã vạch được quy định tại Khoản 1 Điều 4 Thông tư 232/2016/TT-BTC quy định mức thu, chế độ thu, nộp, quản lý và sử dụng phí cấp mã số mã vạch do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành, cụ thể:

      Mức thu phí cấp và hướng dẫn sử dụng mã số mã vạch

      STT

      Phân loại phí

      Mức thu
      (đồng/mã)

      1

      Sử dụng mã doanh nghiệp GS1 (không phân biệt mã số đăng ký sử dụng)

      1.000.000

      2

      Sử dụng mã địa điểm toàn cầu (GLN)

      300.000

      3

      Sử dụng mã số thương phẩm toàn cầu 8 chữ số EAN-8 (GTIN-8)

      300.000

      Trên đây là tư vấn về mức thu phí cấp và hướng dẫn sử dụng mã số mã vạch. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 232/2016/TT-BTC. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn