Mức thu phí duy trì sử dụng mã số mã vạch hàng năm

Ngày hỏi:19/09/2018

Cho tôi hỏi mức thu phí duy trì sử dụng mã số mã vạch hàng năm là bao nhiêu? Hy vọng anh/chị giải đáp giúp tôi trong thời gian sớm nhất. Chân thành cảm ơn! 

Ngọc Trâm - tram*****@gmail.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức thu phí duy trì sử dụng mã số mã vạch hàng năm được quy định tại Khoản 3 Điều 4 Thông tư 232/2016/TT-BTC quy định mức thu, chế độ thu, nộp, quản lý và sử dụng phí cấp mã số mã vạch do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành, cụ thể:

      Mức thu phí duy trì sử dụng mã số mã vạch hàng năm (niên phí)

      STT

      Phân loại phí

      Mức thu
      (đồng/năm)

      1

      Sử dụng mã doanh nghiệp GS1

      1.1

      Sử dụng mã doanh nghiệp GS1 loại 10 số (tương ứng với trường hợp doanh nghiệp được sử dụng 100 số vật phẩm)

      500.000

      1.2

      Sử dụng mã doanh nghiệp GS1 loại 9 số (tương ứng với trường hợp doanh nghiệp được sử dụng 1.000 số vật phẩm)

      800.000

      1.3

      Sử dụng mã doanh nghiệp GS1 loại 8 số (tương ứng với trường hợp doanh nghiệp được sử dụng 10.000 số vật phẩm)

      1.500.000

      1.4

      Sử dụng mã doanh nghiệp GS1 loại 7 số (tương ứng với trường hợp doanh nghiệp được sử dụng 100.000 số vật phẩm)

      2.000.000

      2

      Sử dụng mã địa điểm toàn cầu (GLN)

      200.000

      3

      Sử dụng mã số thương phẩm toàn cầu 8 chữ số EAN-8 (GTIN-8)

      200.000

      Trường hợp tổ chức, cá nhân được nhận Giấy chứng nhận quyền sử dụng mã số mã vạch sau ngày 30 tháng 6 nộp 50% (năm mươi phần trăm) mức phí duy trì tương ứng với từng loại mã số mã vạch theo quy định nêu trên.

      Trên đây là tư vấn về mức thu phí duy trì sử dụng mã số mã vạch hàng năm. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 232/2016/TT-BTC. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn