Mức thu phí thẩm định chương trình nghệ thuật biểu diễn là bao nhiêu?

Ngày hỏi:06/02/2018

Mức thu phí thẩm định chương trình nghệ thuật biểu diễn là bao nhiêu? Xin chào Ban biên tập, tôi là Minh Tuyền hiện đang sống và làm việc tại Đà Nẵng. Tôi hiện đang công tác trong lĩnh vực nghệ thuật. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi mức thu phí thẩm định chương trình nghệ thuật biểu diễn là bao nhiêu? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe Ban biên tập. 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức thu phí thẩm định chương trình nghệ thuật biểu diễn được quy định tại Khoản 1 Điều 4 Thông tư 288/2016/TT-BTC quy định mức thu, chế độ thu, nộp, quản lý và sử dụng phí thẩm định chương trình nghệ thuật biểu diễn; phí thẩm định nội dung chương trình trên băng, đĩa, phần mềm và trên vật liệu khác do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành, theo đó:

      Mức thu phí thẩm định chương trình nghệ thuật biểu diễn như sau:

      Số TT

      Độ dài thời gian của một chương trình (vở diễn) biểu diễn nghệ thuật

      Mức thu phí
      (đồng/chương trình, vở diễn)

      1

      Đến 50 phút

      1.500.000

      2

      Từ 51 đến 100 phút

      2.000.000

      3

      Từ 101 đến 150 phút

      3.000.000

      4

      Từ 151 đến 200 phút

      3.500.000

      5

      Từ 201 phút trở lên

      5.000.000

      Trên đây là tư vấn về mức thu phí thẩm định chương trình nghệ thuật biểu diễn. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 288/2016/TT-BTC. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chào thân ái và chúc sức khỏe!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn