Nguồn thu phí bảo đảm hàng hải

Ngày hỏi:18/09/2019

Tôi đang làm bên lĩnh vực hàng hải, tôi đang tìm hiểu các quy định về phí sử dụng bảo đảm hàng hải theo quy định mới. Anh chị cho tôi hỏi nguồn thu phí bảo đảm hàng hải được quy định như thế nào? Xin giải đáp giúp tôi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nguồn thu phí bảo đảm hàng hải
      (ảnh minh họa)
    • Theo quy định tại Điều 5 Thông tư 63/2019/TT-BTC (có hiệu lực ngày 01/02/2020) thì phí bảo đảm hàng hải thuộc nguồn thu của ngân sách nhà nước bao gồm:

      1. Phí bảo đảm hàng hải thu được từ các luồng hàng hải công cộng do Nhà nước đầu tư.

      2. Phần phí bảo đảm hàng hải trích nộp ngân sách nhà nước thu được từ các luồng hàng hải chuyên dùng theo quy định tại điểm a khoản 2 Điều 8 Thông tư này.

      Trên đây là quy định về nguồn thu phí bảo đảm hàng hải.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn