Những ai phải nộp phí, lệ phí ở nước ngoài trong lĩnh vực ngoại giao?

Ngày hỏi:28/08/2019

Em đang nghiên cứu về những vấn đề xoay quanh phí và lệ phí. Vậy, anh chị cho em biết khi nào và những ai ở nước ngoài thì nộp phí và lệ phí ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Những ai phải nộp phí, lệ phí ở nước ngoài trong lĩnh vực ngoại giao?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điều 2 Thông tư 264/2016/TT-BTC quy định về người nộp phí, lệ phí, cụ thể như sau:

      Tổ chức, cá nhân Việt Nam và tổ chức, cá nhân nước ngoài được Cơ quan đại diện Việt Nam ở nước ngoài cung cấp dịch vụ công hoặc phục vụ các công việc quản lý nhà nước trong lĩnh vực ngoại giao thì phải nộp phí, lệ phí theo quy định tại Thông tư này.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT