Phải sang tên xe đã qua nhiều đời chủ trước 31/12/2021 phải không?

Ngày hỏi:09/07/2021

Tôi nghe bạn tôi nói, hạn cuối để sang tên xe qua nhiều đời chủ mà không có giấy tờ chuyển nhượng là hết năm 2021 có đúng không? Có văn bản nào quy định cụ thể không ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 3 Điều 26 Thông tư 58/2020/NĐ-CP có quy định như sau:

      Xe đã chuyển quyền sở hữu qua nhiều người nhưng thiếu hoặc không có giấy tờ chuyển quyền sở hữu được giải quyết đăng ký, sang tên đến hết ngày 31/12/2021.

      Theo đó, anh có thể làm hồ sơ đăng ký sang tên xe đối với trường hợp xe đã chuyển quyền sở hữu qua nhiều người tại Điều 19 Thông tư này, hạn cuối là 31/12/2021. Do đó, bạn anh cung cấp thông tin trên là có căn cứ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Đăng ký sang tên xe
    Sang tên xe
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn