Phí cấp bản sao văn bản chứng nhận nội dung đăng ký giao dịch bảo đảm bằng tàu biển

Ngày hỏi:05/10/2018

Tôi hiện đan tìm hiểu về việc đăng ký giao dịch bảo đảm. Tôi có thắc mắc về vấn đề này mong được giải đáp giúp. Cụ thể cho tôi hỏi phí cấp bản sao văn bản chứng nhận nội dung đăng ký giao dịch bảo đảm bằng tàu biển là bao nhiêu? Mong được giải đáp giúp. Cảm ơn!

Như Ý - Cần Thơ

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Phí cấp bản sao văn bản chứng nhận nội dung đăng ký giao dịch bảo đảm bằng tàu biển
      (ảnh minh họa)
    • Phí cấp bản sao văn bản chứng nhận nội dung đăng ký giao dịch bảo đảm bằng tàu biển được quy định tại Điều 1 Thông tư 113/2017/TT-BTC, theo đó:

      Phí cấp bản sao văn bản chứng nhận nội dung đăng ký giao dịch bảo đảm bằng tàu biển là 25.000 đồng/trường hợp

      Trên đây là tư vấn về phí cấp bản sao văn bản chứng nhận nội dung đăng ký giao dịch bảo đảm bằng tàu biển. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Giao dịch bảo đảm
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn