Phí cấp mã số sử dụng cơ sở dữ liệu về giao dịch bảo đảm

Ngày hỏi:05/10/2018

Phí cấp mã số sử dụng cơ sở dữ liệu về giao dịch bảo đảm là bao nhiêu? Hy vọng anh/chị giải đáp giúp tôi trong thời gian sớm nhất. Chân thành cảm ơn! 

Kim Hằng - Long An

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Phí cấp mã số sử dụng cơ sở dữ liệu về giao dịch bảo đảm được quy định tại Điều 4 Thông tư 202/2016/TT-BTC quy định mức thu, chế độ thu, nộp, quản lý, sử dụng phí trong lĩnh vực giao dịch bảo đảm do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành, theo đó:

      Trường hợp đăng ký sử dụng cơ sở dữ liệu về giao dịch bảo đảm trước ngày 01/7 hàng năm: 300.000 đồng/khách hàng/năm

      Trường hợp đăng ký sử dụng cơ sở dữ liệu về giao dịch bảo đảm từ ngày 01/7 hàng năm: 150.000 đồng/khách hàng/năm

      Trên đây là tư vấn về phí cấp mã số sử dụng cơ sở dữ liệu về giao dịch bảo đảm. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 202/2016/TT-BTC. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn