Phí cung cấp thông tin về giao dịch bảo đảm bằng động sản

Ngày hỏi:05/10/2018

Ban tư vấn của Ngân hàng Pháp luật giải đáp giúp tôi vấn đề liên quan tới đăng ký giao dịch bảo đảm. Cụ thể cho tôi hỏi phí cung cấp thông tin về giao dịch bảo đảm bằng động sản là bao nhiêu? Mong được giải đáp giúp. Cảm ơn!

Minh Hưng - Kiên Giang

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Phí cung cấp thông tin về giao dịch bảo đảm bằng động sản được quy định tại Điều 4 Thông tư 202/2016/TT-BTC quy định mức thu, chế độ thu, nộp, quản lý, sử dụng phí trong lĩnh vực giao dịch bảo đảm do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành, theo đó:

      Phí cung cấp thông tin về giao dịch bảo đảm bằng động sản là 30.000 đồng/hồ sơ

      Trên đây là tư vấn về phí cung cấp thông tin về giao dịch bảo đảm bằng động sản. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 202/2016/TT-BTC. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Giao dịch bảo đảm
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn