Phí đăng ký thay đổi nội dung giao dịch bảo đảm bằng tàu biển đã đăng ký

Ngày hỏi:05/10/2018

Phí đăng ký thay đổi nội dung giao dịch bảo đảm bằng tàu biển đã đăng ký là bao nhiêu? Nhờ Ban tư vấn giải đáp giúp tôi vấn đề trên trong thời gian sớm nhất. Chân thành cảm ơn Ban tư vấn rất nhiều!

Hồng Loan - Tiền Giang

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Phí đăng ký thay đổi nội dung giao dịch bảo đảm bằng tàu biển đã đăng ký được quy định tại Điều 4 Thông tư 202/2016/TT-BTC quy định mức thu, chế độ thu, nộp, quản lý, sử dụng phí trong lĩnh vực giao dịch bảo đảm do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành, theo đó:

      Phí đăng ký thay đổi nội dung giao dịch bảo đảm bằng tàu biển đã đăng ký là 60.000 đồng/hồ sơ

      Trên đây là tư vấn về phí đăng ký thay đổi nội dung giao dịch bảo đảm bằng tàu biển đã đăng ký. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 202/2016/TT-BTC. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Giao dịch bảo đảm
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn