Phí đăng ký văn bản thông báo về việc xử lý tài sản bảo đảm là tàu biển

Ngày hỏi:05/10/2018

Xin chào Ban biên tập, tôi là Kim Hân hiện đang sống và làm việc tại Khánh Hòa. Để phục vụ cho nhu cầu công việc tôi hiện đang tìm hiểu về phí trong việc đăng ký giao dịch bảo đảm. Vậy cho tôi hỏi phí đăng ký văn bản thông báo về việc xử lý tài sản bảo đảm là tàu biển là bao nhiêu? Nhờ được tư vấn giúp. Cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Phí đăng ký văn bản thông báo về việc xử lý tài sản bảo đảm là tàu biển được quy định tại Điều 1 Thông tư 113/2017/TT-BTC, theo đó:

      Phí đăng ký văn bản thông báo về việc xử lý tài sản bảo đảm là tàu biển là 30.000 đồng/hồ sơ

      Trên đây là tư vấn về phí đăng ký văn bản thông báo về việc xử lý tài sản bảo đảm là tàu biển. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn