Phiếu lý lịch tư pháp phải nộp lệ phí là bao nhiêu?

Ngày hỏi:21/01/2015

Hiện nay pháp luật quy định như thế nào về mức thu lệ phí cấp Phiếu lý lịch tư pháp?

    • Theo quy định tại Điều 1, Điều 3 Thông tư số 174/2011/TT-BTC ngày 02/12/2011 của Bộ Tài chính hướng dẫn chế độ thu, nộp, quản lý và sử dụng lệ phí cấp Phiếu lý lịch tư pháp, mức thu lệ phí được quy định như sau:

      - Đối với công dân Việt Nam, người nước ngoài đã hoặc đang cư trú tại Việt Nam có yêu cầu cấp Phiếu lý lịch tư pháp phải nộp lệ phí là 200.000đ/lần/người;

      - Đối với học sinh, sinh viên, người có công với cách mạng, thân nhân liệt sỹ có yêu cầu cấp Phiếu lý lịch tư pháp phải nộp lệ phí là 100.000đ/lần/người.

      Trường hợp yêu cầu cấp từ Phiếu thứ ba trở đi trong một lần cấp thì phải nộp 3.000đ/Phiếu để bù đắp chi phí in mẫu Phiếu.


    Nguồn:

    Trang thông tin tuyên truyền, Phổ biến pháp luật - Hội đồng phổ biến, giáo dục pháp luật TP Hà Nội
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn