Phụ cấp kiêm nhiệm Bí thư chi đoàn của 1 bệnh viện bao nhiêu?

Ngày hỏi:09/09/2019

Em là viên chức tại bệnh viện vừa là bí thư chi đoàn của 1 bệnh viện. Vậy em được hưởng phụ cấp gì không? Mong nhận được phản hồi từ anh chị.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Phụ cấp kiêm nhiệm Bí thư chi đoàn của 1 bệnh viện bao nhiêu?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Điều 5 Quyết định 128/QĐ-TW năm 2004 quy định chế độ Phụ cấp kiêm nhiệm đối với viên chức làm việc tại bệnh viện như sau:

      "Đối với Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Công đoàn, Bí thư Đoàn Thanh niên ở tổ chức đảng, đoàn thể cơ sở công ty nhà nước, đơn vị sự nghiệp có bố trí biên chế chuyên trách, nhưng hoạt động kiêm nhiệm, thì được phụ cấp bằng 10% mức lương hiện hưởng cộng phụ cấp chức vụ lãnh đạo và phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có)."

      Như vậy, khi bạn làm viên chức tại bệnh viện kiêm nhiệm thêm chức danh Bí thư đoàn thì bạn sẽ hưởng thêm phụ cấp kiêm nhiệm bằng 10% mức lương hiện hưởng cộng phụ cấp chức vụ lãnh đạo và phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có).

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    Cho em hỏi em là viên chức phụ trách công nghệ thông tin trong Trung tâm Y tế huyện và là Bí thư chi đoàn của đơn vị. Vậy em có được phụ cấp kiêm nhiệm Bí thư chi đoàn không ạ. Em cảm ơn
    Trần Văn Lương (3 tháng trước) Thích 0 | Trả lời
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT