Quy định về biện pháp cưỡng chế ngừng sử dụng hóa đơn

Ngày hỏi:09/08/2019

Chào anh chị, cho tôi hỏi luật quản lý thuế 2019 quy định như thế nào về biện pháp cưỡng chế ngừng sử dụng hóa đơn? Nhờ giải đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 132 Luật quản lý thuế 2019 có hiệu lực ngày 01/7/2020 quy định

      Khi thực hiện biện pháp cưỡng chế ngừng sử dụng hóa đơn, cơ quan quản lý thuế phải công khai trên cổng thông tin điện tử của cơ quan mình và trên phương tiện thông tin đại chúng trong thời hạn 24 giờ.

      => Trên đây là quy định về áp dụng biện pháp cưỡng chế ngừng sử dụng hóa đơn để thi hành quyết định hành chính về quản lý thuế.

      Chúng tôi phản hồi thông tin đến bạn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn