Quy định về hoàn thuế thu nhập cá nhân

Ngày hỏi:18/11/2010
Pháp luật hiện hành quy định như thế nào về việc hoàn thuế thu nhập cá nhân?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Khoản 2, Điều 8, Luật thuế thu nhập cá nhân 2007, sửa đổi bổ sung năm 2012 quy định về các trường hợp cá nhân được hoàn thuế:

      - Số tiền thuế đã nộp lớn hơn số tiền thuế phải nộp;

      - Cá nhân đã nộp thuế nhưng có thu nhập tính thuế chưa đến mức phải nộp thuế;

      - Các trường hợp khác ngoài những trường hợp trên sẽ theo quyết định cụ thể của cơ quan nhà nước có thẩm quyền.


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hoàn thuế thu nhập cá nhân
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn